วันนี้เราจึงมีเกมจากทางค่ายเกมชื่อดังอย่าง Netmable มาแนะนำ โดยทางค่ายได้พัฒนาเกม The Seven Deadly Sins: Grand Cross มาจากการ์ตูนชื่อดังเรื่อง Nanatsu no Taizai หรือในชื่อภาษาไทยว่าศึกตำนาน 7 อัศวิน (7บาป) ซึ่งตัวเกมนำเสนอแนว Cinematic Adventure RPG (ผู้เล่นสวมบทบาทเป็นตัวละคร โดยระหว่างการผจญภัยก็จะมีฉาก Cinematic เป็น Animation ให้ดู)
Netmarble ได้มีการเปิดให้บริการตัวเกม The Seven Deadly Sins: Grand Cross ในประเทศญี่ปุ่นอย่างเป็นทางการไปแล้ว ในเดือนมิถุนายนปี 2019 โดย และเมื่อไม่นานมานี้ก็เปิดให้บริการอย่างเป็นทางการในประเทศไทย ทั้งในระบบ Android และ iOS ซึ่งตัวเกมรองรับภาษาไทย โดยนำเสนอเรื่องราวของการ์ตูนผ่านการเล่นเกมแบบ RPG