เคยไหมกับการโดนหักหลัง หรือการทรยศจากคนใกล้ชิด ? ถ้าเคยก็คงเสียใจไม่น้อยใช่ไหมคะ แต่ถ้าหากยังไม่เคย และอยากรู้ว่าเป็นยังไง มาลองฟังเรื่องเศร้าของผู้ชายที่มีชื่อว่า Leo Beck ดู แล้วจะรู้ว่าชีวิตเขาน่าสงสารเพียงใด
Leo Beck คือ ผู้ชายธรรมดา ๆ ผู้เป็นเจ้าของโรงงานทอผ้าเล็ก ๆ ที่อาศัยอยู่กับครอบครัวอย่างมีความสุข โดยตัวเขาเองก็มีเพื่อนรักอยู่คนหนึ่งชื่อว่า Freddy Riley ซึ่งมีอาชีพเป็นทนาย ด้วยความที่เพื่อนรักมีหน้าการงานที่มีเกียรติ ทำให้เขาเชื่อใจเพื่อนคนนี้เป็นอย่างมาก และด้วยความเชื่อใจเพื่อนมากเกินไปนี่เอง มันกลับทำให้เขาต้องพบกับความสูญเสียที่ยิ่งใหญ่ที่สุดในชีวิต
Freddy Riley ได้ชักชวนให้ Leo Beck นำเงินเก็บที่มีไปลงทุนซื้อโรงงานผลิตปืน ซึ่งตัวเขาเองก็ไม่รู้มาก่อนเลยว่า โรงงานที่ตนเองได้ลงทุนไปนั้นอยู่ในสภาวะใกล้ล้มละลายเต็มที จะมีก็แต่เพียงเพื่อนทนายหัวหมอเท่านั้นที่รู้ แต่ก็ไม่ปริปากบอก มิหนำซ้ำเขายังโดนเพื่อนรักหักหลังอีกครั้ง เมื่อคู่ชีวิตที่เคยเคียงข้างกลับสมคบคิดกันแล้วนำสมบัติทั้งหมดที่มีไปด้วย สิ่งที่เหลือทิ้งไว้ให้ Leo Beck มีเพียงหนี้สินและความล้มละลายเท่านั้น
เมื่อทุกอย่างเกิดขึ้นโดยไม่ทันตั้งตัว Leo Beck ผู้ซึ่งเป็นเพียงมนุษย์ธรรมดา ก็เริ่มบ้าคลั่ง ทำลายข้าวของทุกอย่าง จัดการเผาโรงงานของตัวเองทิ้งด้วยความคับแค้นใจ ซึ่งนี่อาจเป็นที่มาของฉายา Hell Ember หรือ ขี้เถ้าจากนรกนั่นเอง