ปัจจุบันนี้มีผู้พัฒนาเกมส์ออกมาหลากหลายรูปแบบ วันนี้เราจะนำเกมส์ที่เป็นขวัญใจทั้งเด็ก และผู้ใหญ่ เกมส์นี้สามารถเล่นได้เพลิน ๆ ไม่มีเบื่อ ถึงแม้จะออกมานานมากแล้ว แต่ทุกวันนี้ก็ยังมีผู้นิยมเล่นอยู่ รับรองได้ว่าแค่เอ่ยชื่อ หลายคนก็ต้องร้อง อ๋อ ! อยากรู้มั้ยคะว่าเป็นเกมส์อะไร เฉลย เกมส์นั้น คือ Egg Shoot หรือยิงไข่ไดโนเสาร์ นับว่าเป็นเกมส์ที่คลาสสิคมาก ๆ เลยก็ว่าได้
Egg Shoot เป็นเกมส์เบาสมอง เล่นง่าย ๆ ไม่ต้องคิดมาก ตัวเกมส์จะให้เราเป็นผู้ทำลายไข่ไดโนเสาร์ด้วยการยิง และมีผู้ช่วยด้านซ้าย – ขวา อย่างละคนคอยใส่ไข่ไดโนเสาร์สีต่าง ๆ ใส่หนังสติ๊กอันใหญ่ เพื่อให้เรายิง เช่น สีน้ำเงิน, สีแดง, สีเขียว ซึ่งหน้าที่ของเราก็จะต้องเล็ง และยิงไข่ไดโนเสาร์ในท่อไปยังไข่ไดโนเสาร์ด้านบน ให้ตรงสีกันเพื่อสลายให้ไข่ไดโนเสาร์แตก ทั้งที่ไข่ไดโนเสาร์ด้านบนก็จะเลื่อนลงมาเรื่อย ๆ และเวลาที่ไข่ไดโนเสาร์เลื่อนลงมาก็จะเร็วขึ้นด้วย เราจึงต้องรีบยิงไข่ไดโนเสาร์ให้แตกก่อนที่จะลงมาถึงเส้นด้านล่าง หากเลย นั่นหมายถึงจบการเล่นเกมส์ Egg Shoot